THAI | ENGLISH | ติดต่อ 037 395383 - 6

บุคลากรสายวิชาการ

กลุ่มสาระการเรียนรู้ปฐมวัย

 

หัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้ปฐมวัย

อาจารย์ ไพลดา  สังข์ทอง

อาจารย์ ศิวาภรณ์ ทองรุ่งเรืองชัย

อาจารย์ ประนอม พัดทอง

อาจารย์ ทัศนัย  สูงใหญ่

อาจารย์ ฐิฏิพร อุดมคำ

กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย

 

หัวหน้ากลุ่มสาระ
การเรียนรู้ภาษาไทย
(ประถมศึกษา)

อาจารย์ นิมลพรรณ ชาทองยศ

หัวหน้ากลุ่มสาระ
การเรียนรู้ภาษาไทย
(มัธยมศึกษา)

อาจารย์ สิริพงษ์  กาละพงษ์

รศ.ดารกา วรรณวนิช

อาจารย์ เกวลิน งามพิริยกร

อาจารย์ วรฉัตร  เด่นสกุลประเสริฐ

อาจารย์ อิศเรศ สุขชม

อาจารย์ จิตรวี อุทุมพร

อาจารย์ ชื่นกมล สุริวงษ์

อาจารย์ กนกรัศม์ บุญฉัตรสุรีย์

อาจารย์ วิเชษฐชาย กมลสัจจะ

กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์

 

หัวหน้ากลุ่มสาระ
การเรียนรู้คณิตศาสตร์
(ประถมศึกษา)

อาจารย์ อรรถพันธ์ กำธร

หัวหน้ากลุ่มสาระ
การเรียนรู้คณิตศาสตร์
(มัธยมศึกษา)

อาจารย์ ปนิดา นาจันทัด

อาจารย์ กนกกาญจน์ ทองประดับ

อาจารย์ นภาศิริ ฤกษนันทน์

อาจารย์ สุนารี รอดเจริญ

อาจารย์ ฉัตรพงษ์  มาชอบ

อาจารย์ ณัฐพล ธรรมมาวิวัฒน์

อาจารย์ ชัชวิทย์  จำปา

อาจารย์ ผกาทิพย์  เสาทองหลาง

กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์

 

หัวหน้ากลุ่มสาระ
การเรียนรู้วิทยาศาสตร์
(ประถมศึกษา)

อาจารย์ ศิวัช  ปรีเปรม

หัวหน้ากลุ่มสาระ
การเรียนรู้วิทยาศาสตร์
(มัธยมศึกษา)

อาจารย์ ณัฐพร  แถมยิ้ม

อาจารย์ ดร.ภิญโญ  วงษ์ทอง

อาจารย์ ดร.พิมพ์พัชร พรสวรรค์

อาจารย์ โพธิธรณ์ ครรชิตานุรักษ์

อาจารย์ ดร.สมเสมอ ทักษิณ

อาจารย์ นิรชา อ่ำประเวทย์

อาจารย์ กฤษฎา ปัญญาวัน

อาจารย์ ตะวัญญา  พรหมจันทร์

อาจารย์ สุชานันท์ ศรีแก้ว

อาจารย์ สรเพชร สาลีกงชัย

อาจารย์ ปัฐวี มูลภา

กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา

 

หัวหน้ากลุ่มสาระ
การเรียนรู้สังคมศึกษา
(ประถมศึกษา)

อาจารย์ วาสนา  ตระการสุทธิศักดิ์

หัวหน้ากลุ่มสาระ
การเรียนรู้สังคมศึกษา
(มัธยมศึกษา)

อาจารย์ ณัฐพงษ์  ดู่ขึ่ง

อาจารย์ ศิริพร  พุทไธสงค์

อาจารย์ ชมพูนุช วุ่นสุวรรณ

อาจารย์ วัชพร  แย้มอิ่ม

กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา

 

หัวหน้ากลุ่มสาระ
การเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา
(ประถมศึกษา)

อาจารย์ ติณณภพ  มาลาพุด

หัวหน้ากลุ่มสาระ
การเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา
(มัธยมศึกษา)

อาจารย์ ศุภกิจ คำภิรมย์

อาจารย์ หัฏฐ์ไชย โพคาวัฒนะ

อาจารย์ อรรควรรธน์ วีระเดโช

อาจารย์ เอกพล  ถาวรเจริญ

กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปศึกษา

 

หัวหน้ากลุ่มสาระ
การเรียนรู้ศิลปะ
(ประถมศึกษา)

อาจารย์ เสกสรรค์  ชาทองยศ

หัวหน้ากลุ่มสาระ
การเรียนรู้ศิลปะ
(มัธยมศึกษา)

อาจารย์ สุทธภพ ศรีอักขรกุล

อาจารย์ อาฟันดี มะแซสาอิ

อาจารย์ ประสิทธิ์ ตึกขาว

อาจารย์ ศุภชัย  ศรีนวล

อาจารย์ ทัศนีย์ กรัณฑรัตน์

อาจารย์ นันตญา ทวีพงษ์

อาจารย์ จักรพงษ์ สมพร

อาจารย์ อัครเทพ อัคคีเดช

อาจารย์ กิติศักดิ์  ทัศนสุวรรณ

อาจารย์ พจณิชา ฤกษ์สมุทร

กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี

 

หัวหน้ากลุ่มสาระ
การเรียนรู้การงานอาชีพ
(ประถมศึกษา)

อาจารย์ สุกฤตา วีระกิตติสกุล

หัวหน้ากลุ่มสาระ
การเรียนรู้การงานอาชีพ
(มัธยมศึกษา)

อาจารย์ ณัฐณิชา โสภาลดาวัลย์

อาจารย์ พะเยาว์ ตองแก้ว

อาจารย์ เครือวัลย์ เก่งเขตรวิทย์

อาจารย์ ฑณาคุณ ธนะขว้าง

กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ

 

หัวหน้ากลุ่มสาระ
การเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ
(ประถมศึกษา)

อาจารย์ ปิยวรรณ บุญรอดอยู่

หัวหน้ากลุ่มสาระ
การเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ
(มัธยมศึกษา)

อาจารย์ ปิยนุช รอดอัมพร

อาจารย์ ดร.มานิตา ศรีสิตานนท์

อาจารย์ อภิสิทธิ์  คำสี

อาจารย์ พรทิพย์ รุ่งเรือง

อาจารย์ กิตติภา พุฒศิริ

 

Mr.Craig James Morrison

Mr.Timothy Michael Roberts

Mr.James Armstead-Fairweather

Mr.Michael Andrew Welch

 

Mr.Thomas George Jenkins

Mr.Mark Harrison

Mr.Liang Youfu

Mr.Benjo Valdez

Mrs.Ramsel Eclarin Guillermo

แนะแนว

อาจารย์ สุภกร ทวกอ่อน